Back

An daɓa wa ɗalibar sakandare wuƙa ta mutu har lahira a garin Abuja

An kashe wata ɗalibar sakandire mai shekaru 19 da ke zaune a garin Kubwa a cikin Babban Birnin Tarayya, inda ake zargin wadda suke haya tare.

Marigayiyar, mai suna Salma Yunusa, an bayyana cewa tana zaune ne a ƙarƙashin kulawar yayarta mai suna Bilikisu Yunusa a kusa da unguwar Byazhin a cikin garin.

City & Crime ta samu labarin cewa ƴan sanda sun kama wadda ake zargin, Immaculate Chukwudi, wanda ke zaune tare da su a harabar gida ɗaya a matsayin ƴar haya.

Ƴar uwar marigayiyar, Bilikisu, yayin da take magana da City & Crime a ranar Lahadi, ta ce an samu gardama tsakanin wadda ake zargin da wani ɗan haya mai suna Fasto kuma ita, Bilikisu, ta yi ƙoƙarin shiga tsakani.

Ta ce, ”Na ga faston yana kwashe kayan sa da ya wanke, duk da cewa ba su bushe ba, kuma da na yi ƙoƙarin gano dalilin da ya sa, sai kawai ya ce min wadda ake zargin ne ta ce a yi haka. Na yaba da shawarar da ya yanke, sai matar ta fito ta yi min barazanar cewa za ta yi magani na, tana zargina da shiga cikin lamarin. Ta fito da wuƙa daga baya misalin ƙarfe 10 na dare, ta ci gaba da hayaniya a gidan.

“Da safe, na je wurin gangunana don ɗibar ruwa, amma matar ta sake zuwa ta yi tofi a cikin ruwan. Ƙanwata (marigayiyar) ta fito daga ɗaki, bayan na sanar da ita halin da ake ciki, nan take ta watsar da ruwan a ƙasa, wanda da alama ya ɓata wa wadda ake zargin rai. Don haka, wadda ake zargin ta tafi, ba sai ta dawo da bokiti cike da ruwa ba ta ƙarar da shi a kan ƙanwata.

“Yayin da ƴar uwata ke ƙoƙarin goge fuskarta, sai ta fito da wuƙa ta daɓa mata a ƙirji. Na garzaya da ita babban asibitin Kubwa inda aka tabbatar da rasuwarta da isar mu.’’

Bilikisu ta ce an sanar da ƴan sanda faruwar lamarin kuma sun zo gidan suka kama wadda ake zargin.

City & Crime sun samu labarin cewa an binne marigayiyar a ranar Laraba a garinsu da ke Ajagwumu a ƙaramar hukumar Dekina ta jihar Kogi.

Da aka tuntuɓi mai magana da yawun rundunar ƴan sandan Babban Birnin Tarayya, Josephine Adeh, wadda ta tabbatar da faruwar lamarin, ta ce ana ci gaba da gudanar da bincike kan lamarin, inda ta ce nan ba da jimawa ba za a gurfanar da wadda ake zargin a kotu.

Wakilinmu
Wakilinmu

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

× Yaya zan iya taimaka ma ku?