Back

Majalisar Dokokin Kano ta amince da naɗin ɗan Kwankwaso, da sauran Kwamishinoni

Majalisar Dokokin Jihar Kano ta tabbatar da naɗin Mustapha Rabiu Musa Kwankwaso a matsayin ɗan majalisar zartarwa ta jihar.

An tabbatar da naɗin Mustapha tare da wasu mutane uku da aka naɗa.

Da suke karɓar waɗanda aka naɗa a zaman majalisar a ranar Talata, ‘yan majalisar, waɗanda suka ce sun gamsu da amincin su, sun buƙaci su rusuna su tafi.

Ɗan Majalisar Wakilai mai wakiltar mazaɓar Doguwa a majalisar, Alhaji Salisu Ibrahim Riruwai, ya ce majalisar ta tabbatar da naɗin waɗanda aka zaɓa saboda ta gamsu da jadawalin tarihin rayuwar su.

Ya kuma ba da tabbacin cewa za su bayar da gudunmawa sosai ga ci gaban Kano.

Da yake jawabi jim kaɗan bayan kammala tantance sunayen, shugaban masu rinjaye, Lawal Hussaini Dala, ya ce a makon da ya gabata ne Gwamna Abba Kabir Yusuf ya gabatar da sunayen Adamu Aliyu Kibiya, Abduljabbar Umar Garko, Shehu Usman Aliyu, da Mustapha Rabiu Musa Kwankwaso domin tantancewa da amincewar majalisar.

Shugaban masu rinjaye ya ce wani ɓangare na abubuwan da ake buƙata na naɗin shi ne zama ɗan Nijeriya ba ƙasa da shekaru 30 ba kuma ba tare da wani tarihin aikata laifi.

Gwamna Yusuf ya sanar da majalisar cewa ya kafa sabbin ma’aikatu huɗu waɗanda suka haɗa da na Jin Ƙai, Wutar Lantarki, Ma’adanai Masu Ƙarfi da kuma Tsaro na Cikin Gida.

Wakilinmu
Wakilinmu

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

× Yaya zan iya taimaka ma ku?