Back

Tinubu ya taya zaɓaɓɓen Shugaban Ƙasa Bassirou Diomaye Faye da al’ummar Senegal murna

Shugaban Ƙasa Bola Ahmed Tinubu

Shugaban Ƙasa Bola Tinubu ya miƙa saƙon taya murna ga Mista Bassirou Diomaye Faye kan zaɓen sa a matsayin Shugaban Ƙasar Senegal.

Hakan na ƙunshe ne a cikin wata sanarwa mai ɗauke da sa hannun Mai Baiwa Shugaban Ƙasa Shawara kan Harkokin Yaɗa Labarai da Wayar da Kai, Cif Ajuri Ngelale, a ranar Laraba a Abuja.

Ngelale ya ce, “Shugaba Bola Tinubu yana taya Mista Bassirou Diomaye Faye murnar zaɓen sa a matsayin Shugaban Ƙasar Senegal.

“Shugaba Tinubu ya lura cewa zaɓaɓɓen Shugaban Ƙasa Faye ya zo da babban alƙawari da kuma kyakkyawan tarihi, yana yi masa fatan samun nasara yayin da yake ɗaukar wannan muhimmin aiki na jagorantar mutanen ƙasar Senegal.

Shugaban ya kuma taya Mai Girma Shugaban Ƙasar, Macky Sall, murnar ganin an gudanar da zaɓen da aka gudanar cikin lumana da gaskiya.

“Shugaba Tinubu ya bayyana cewa nasarar da aka samu a zaɓen Shugaban Ƙasa a Senegal da kuma yadda aka gudanar da babban zaɓen ƙasar Liberiya a ‘yan watannin da suka gabata, ya tabbatar da imanin da ya daɗe yana da shi cewa tushen dimokuradiyya ya kafu a yammacin Afirka kuma zai ƙara ƙarfi ne kawai kamar yadda ake shayar da shi ta hanyar shugabanci nagari, adalci, da adalci ga kowa.”

A matsayinsa na Shugaban Ƙungiyar ECOWAS, shugaban ya tabbatar da cewa, gudanar da zaɓen ƙasar Senegal cikin nasara, wani ci gaba ne ga ƙungiyar reshen yankin a ƙoƙarinta na samar da zaman lafiya da tsarin mulki, tare da ƙarfafa alaƙa tsakanin ƙasashe mambobin ƙungiyar.

“Shugaba Tinubu na taya al’ummar Senegal murna tare da tabbatar musu da fatan alheri da goyon bayan Nijeriya,” inji shi.

Wakilinmu
Wakilinmu

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

× Yaya zan iya taimaka ma ku?